{SLIDE}

VPC Aecysmux 200mg, Hộp 500 viên

Số lượt mua:
1
Mã sản phẩm:
10456
Giá bán lẻ:
Liên hệ
Giá thị trường:
303,766 đ
  • Acetylcystein dùng làm thuốc tiêu chất nhầy và thuốc làm giảm độ quánh của đờm ở  phổi có mủ, trị rối loạn về chất tiết phế quản trong viêm phế quản cấp và cơn cấp của viêm phế quản mãn tính.

Tìm đối tác kinh doanh

Giao hàng toàn quốc: Viettel Post, VNPost, GHN, GHTK

Miễn phí giao hàng tại Tp HCM

Đổi trả miễn phí trong vòng 7 ngày

Hotline: 028.6686.3399

           Di động: 0909.54.6070

Bạn chưa có tài khoản?
Yêu cầu shop gọi lại
Bạn cũng sẽ thích
Thông số sản phẩm
Hô hấp Acetylcysteine
Quy cách đóng gói 500 viên
Thương hiệu Pharimexco
Xuất xứ Việt Nam

Thành phần Aecysmux 200mg

Mỗi viên nang chứa:   

  • Acetylcystein  ...................................... 200 mg
  • Tá dược vừa đủ ………………………   1 viên
  • (Tá dược gồm:  Tinh bột tiền hồ hóa, đường trắng, natri citrat, acid citric monohydrat, Silicon dioxyd)

Chỉ định Aecysmux 200mg

  • Acetylcystein dùng làm thuốc tiêu chất nhầy và thuốc làm giảm độ quánh của đờm ở  phổi có mủ, trị rối loạn về chất tiết phế quản trong viêm phế quản cấp và cơn cấp của viêm phế quản mãn tính.
  • Acetylcystein cũng được dùng tại chỗ để điều trị không có nước mắt.
  • Acetylcystein dùng để bảo vệ chống gây độc cho gan do quá liều paracetamol.

Cách dùng và liều dùng Aecysmux 200mg

Có thể uống lúc no hoặc đói

  • Acetylcystein AECYSMUX® 200 mg được dùng bằng đường uống.

Tiêu chất nhầy:

  • Người lớn: 200 mg (1 viên) x 3 lần/ngày.
  • Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 200 mg (1 viên) x 2 lần/ngày.

Giải độc quá liều paracetamol:

  • Liều khởi đầu 140 mg/kg, tiếp theo cách 4 giờ uống một lần với liều 70 mg/kg và uống tổng cộng thêm 17 lần.
  • Hoặc theo sự hướng dẫn của thầy thuốc.       

Chống chỉ định Aecysmux 200mg

  • Quá mẫn với acetylcystein hay bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Bệnh nhân hen hay có tiền sử co thắt phế quản.
  • Trẻ em dưới 2 tuổi.

Thận trọng khi dùng Aecysmux 200mg

  • Phải giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen, nếu dùng acetylcystein cho người có tiền sử dị ứng, nếu có co thắt phế quản, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản như salbutamol (thuốc beta - 2 adrenergic chọn lọc, tác dụng ngắn) hoặc ipratropium (thuốc kháng muscarin) và phải ngừng acetylcystein ngay.
  • Khi điều trị với acetylcystein, có thể xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản, cần phải
  • Hút để lấy ra nếu người bệnh giảm khả năng ho.

Tương tác Aecysmux 200mg

  • Acetylcystein là một chất khử nên không phù hợp với các chất oxy - hóa.
  • Không được dùng đồng thời các thuốc ho khác hoặc bất cứ thuốc nào làm giảm bài tiết phế quản trong thời gian điều trị bằng acetylcystein.
  • Acetylcystein phản ứng với 1 số kim loại, đặc biệt sắt, niken, đồng và với cao su. Cần tránh thuốc tiếp xúc với các chất đó.
  • Dung dịch natri acetylcystein tương kỵ về lý và/hoặc hóa học với các dung dịch chứa penicilin, oxacilin, oleandomycin, amphotericin B, tetracyclin, erythromycin, lactobionat, hoặc natri ampicilin. Khi định dùng một trong các kháng sinh đó ở dạng khí dung, thuốc đó phải được phun mù riêng.
  • Dung dịch acetylcystein cũng tương kỵ về lý học với dầu iod, trypsin và hydrogen peroxyd.

Tác dụng phụ Aecysmux 200mg

Thường gặp:  ADR > 1/100

  • Buồn nôn, nôn

Ít gặp: 1/1000 < ADR < 1/100

  • Buồn ngủ, nhức đầu, ù tai.
  • Viêm miệng, chảy nước mũi nhiều.
  • Phát ban, mày đay.

Hiếm gặp: ADR < 1/1000

  • Co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân.
  • Sốt, rét run.

Cách xử trí:

  • Dùng dung dịch acetylcystein pha loãng có thể giảm khả năng gây nôn nhiều do thuốc.
  • Phải điều trị ngay phản ứng phản vệ bằng tiêm dưới da adrenalin (0,3 - 0,5 ml dung dịch 1/1000) thở oxy 100%, đặt nội khí quản nếu cần, truyền dịch tĩnh mạch để tăng thể tích huyết tương, hít thuốc chủ vận bet- adrenergic nếu co thắt phế quản, tiêm tĩnh mạch 500mg hydrocortison hoặc 125 mg methylprednisolon.
  • Có thể ức chế phản ứng quá mẫn với acetylcystein bao gồm phát hồng ban toàn thân, ngứa, buồn nôn, nôn, chóng mặt, bằng dùng kháng histamin trước. Có ý kiến cho rằng quá mẫn là do cơ chế giả dị ứng trên cơ sở giải phóng histamin hơn là do nguyên nhân miễn dịch. Vì phản ứng quá mẫn đã xảy ra tới 3% số người tiêm tĩnh mạch acetylcystein để điều trị quá liều paracetamol, nên các thầy thuốc cần chú ý dùng kháng histamin để phòng phản ứng đó.
  • Thông báo cho bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc

Quá liều và xử trí Aecysmux 200mg

  • Quá liều có triệu chứng tương tự như triệu chứng của phản vệ, nhưng nặng hơn nhiều đặc biệt là giảm huyết áp.
  • Các triệu chứng khác bao gồm suy hô hấp, tan máu, đông máu rải rác nội mạch và suy thận.
  • Tử vong đã xảy ra ở người bệnh bị quá liều acetylcystein trong khi đang điều trị nhiễm độc paracetamol.

Xử trí:

  • Điều trị triệu chứng và hỗ trợ chức năng sống. Rửa dạ dày hoặc gây nôn.
  • Sau đó dùng than hoạt hoặc thuốc tẩy để hạn chế hấp thu thuốc.

**** Một số sản phẩm trên Website không hiển thị giá chúng tôi chỉ chia sẻ thông tin tham khảo, người bệnh không được tự ý sử dụng thuốc, mọi thông tin sử dụng thuốc phải theo chỉ định bác sỹ chuyên môn.

*** Sản phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.
*** Hiệu quả của sản phẩm có thể thay đổi tùy theo cơ địa của mỗi người.
*** ( Thực phẩm chức năng ) Thực phẩm bảo vệ sức khỏe  giúp hỗ trợ nâng cao sức đề kháng, giảm nguy cơ mắc bệnh, không có tác dụng điều trị và không thể thay thế thuốc chữa bệnh.

*** Qúy khách hàng lưu ý, chosithuoc không bán lẻ thuốc trên Online, Chúng Tôi chỉ bán " Thuốc tây " cho các doanh nghiệp có đủ tư cách pháp nhân kinh doanh " Thuốc tây, dược phẩm "  thông qua hợp đồng mua bán giữa các đối tác. Chosithuoc là trang web giới thiệu sản phẩm thông qua môi trường tiếp thị Online, việc hiện thị giá bán lẻ là giá thị trường để Qúy Khách tham khảo giá chung. Qúy Khách có nhu cầu " mua thuốc tây " vui lòng liên hệ nhà thuốc gần nhất. Chosithuoc xin cảm ơn. Thân ái!

*** Website chosithuoc.com không bán lẻ dược phẩm, mọi thông tin trên website nhằm cung cấp thông tin tham khảo sản phẩm. Website hoạt đồng dưới hình thức hợp đồng mua bán với các đối tác có đủ điều kiện kinh doanh Dược phẩm như: Bệnh viện, Nhà Thuốc,... Chúng tôi không hoạt động bán lẻ dược phẩm dưới bất kỳ hình thức nào trên Website.

Bình luận của bạn
*
*

Đánh giá và nhận xét

0
0 Khách hàng đánh giá &
0 Nhận xét
  • 5
    0
  • 4
    0
  • 3
    0
  • 2
    0
  • 1
    0
One a day banner

Copyright © Chosithuoc.com. All rights reserved.

Hiệu quả của sản phẩm có thể thay đổi tùy theo cơ địa của mỗi người.
Sản phầm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.
Công ty TNHH Thương Mại Famitaa chỉ phân phối thuốc cho các nhà thuốc, chúng tôi không trực tiếp bán hàng cho các cá nhân. Quý khách hàng liên hệ với các nhà thuốc để được hướng dẫn và tư vấn chi tiết. Việc sử dụng thuốc và chữa bệnh phải tuyệt đối tuân thủ theo hướng dẫn của bác sĩ chuyên khoa.

www.webso.vn

0909 54 6070

Back to top