{SLIDE}

VPC Acetylcystein 200mg, Hộp 30 gói

Số lượt mua:
0
Mã sản phẩm:
3698
Giá bán lẻ:
Liên hệ
Giá thị trường:
35,910 đ
  • Acetylcystein được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh tiết chất nhầy bất thường, bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính.
  • Acetylcystein được dùng như một chất giải độc trong điều trị ngộ độc paracetamol.
Chọn số lượng:
30 gói
100 gói

Tìm đối tác kinh doanh

Giao hàng toàn quốc: Viettel Post, VNPost, GHN, GHTK

Miễn phí giao hàng tại Tp HCM

Đổi trả miễn phí trong vòng 7 ngày

Hotline: 028.6686.3399

           Di động: 0909.54.6070

Bạn chưa có tài khoản?
Yêu cầu shop gọi lại
Bạn cũng sẽ thích
Thông số sản phẩm
Quy cách đóng gói 30 gói
Thương hiệu Pharimexco
Xuất xứ Việt Nam
Hô hấp Acetylcysteine

Thành phần Acetylcystein 200mg

Mỗi gói 1 g chứa:

  • Acetylcystein.........................    200 mg
  • Tá dược vừa đủ ........................... 1 gói
  • (Tá dược gồm: Lactose, aspartam, silicon dioxyd, màu sunset yellow, bột hương vị cam).

Chỉ định Acetylcystein 200mg

  • Acetylcystein được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh tiết chất nhầy bất thường, bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính.
  • Acetylcystein được dùng như một chất giải độc trong điều trị ngộ độc paracetamol.

Liều lượng và cách dùng Acetylcystein 200mg

Hòa tan với nước trước khi uống.

  • Tiêu chất nhầy: Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: 200 mg (1 gói) x 3 lần/ngày. Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 200 mg (1gói) x 2 lần/ngày.
  • Giải độc quá liều paracetamol: Liều khởi đầu 140 mg/kg, tiếp theo cách 4 giờ uống một lần với liều 70 mg/kg và uống tổng cộng thêm 17 lần.
  • Hoặc theo sự hướng dẫn của thầy thuốc.

Chống chỉ định Acetylcystein 200mg

  • Quá mẫn với acetylcystein hay bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Bệnh nhân hen hay có tiền sử co thắt phế quản.
  • Trẻ em dưới 2 tuổi.

Thận trọng khi dùng Acetylcystein 200mg

  • Phải giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen nếu dùng acetylcystein cho người có tiền sử dị ứng; nếu có co thắt phế quản, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản như salbutamol (thuốc beta - 2 adrenergic chọn lọc, tác dụng ngắn) hoặc ipratropium (thuốc kháng muscarin ) và phải ngừng acetylcystein ngay.
  • Khi điều trị với acetylcystein, có thể xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản, cần phải hút để lấy ra nếu người bệnh giảm khả năng ho.
  • Phụ nữ có thai :  Điều trị quá liều paracetamol bằng acetylcystein ở người mang thai có hiệu quả và an toàn, và có khả năng ngăn chặn được độc tính cho gan ở thai nhi cũng như ở người mẹ.
  • Phụ nữ cho con bú:  Thuốc dùng an toàn cho người cho con bú.
  • Tác động của thuốc khi lái xe và vận hành máy móc:  Thận trọng khi lái xe và vận hành máy móc do có thể gay ra tác dụng phụ nhức đầu, buồn ngủ, ù tai (ít gặp)

Tương tác thuốc Acetylcystein 200mg

  • Acetylcystein là một chất khử nên không phù hợp với các chất oxy - hóa.
  • Không được dùng đồng thời các thuốc ho khác hoặc bất cứ thuốc nào làm giảm bài tiết phế quản trong thời gian điều trị bằng acetylcystein.

Tác dụng phụ Acetylcystein 200mg

Thường gặp:

  • Buồn nôn, nôn.

Ít gặp:

  • Buồn ngủ, nhức đầu, ù tai. Viêm miệng, chảy nước mũi nhiều. Phát ban, mày đay.

Hiếm gặp:

  • Co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân. Sốt, rét run.

Cách xử trí:

  • Dùng dung dịch acetylcystein pha loãng có thể giảm khả năng gây nôn nhiều do thuốc.
  • Phải điều trị ngay phản ứng phản vệ bằng tiêm dưới da adrenalin (0,3 - 0,5 ml dung dịch 1/1000 ) thở oxy 100%, đặt nội khí quản nếu cần, truyền dịch tĩnh mạch để tăng thể tích huyết tương, hít thuốc chủ vận beta - adrenergic nếu co thắt phế quản, tiêm tĩnh mạch 500 mg hydrocortison hoặc 125 mg methylprednisolon.
  • Có thể ức chế phản ứng quá mẫn với acetylcystein bao gồm phát hồng ban toàn thân, ngứa, buồn nôn, nôn, chóng mặt bằng cách dùng kháng histamin trước.
  • Thông báo cho bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Quá liều và xử trí Acetylcystein 200mg

Triệu chứng quá liều:

  • Quá liều acetylcystein có triệu chứng tương tự như triệu chứng của phản vệ, nhưng nặng hơn nhiều, đặc biệt là giảm huyết áp. Các triệu chứng khác bao gồm suy hô hấp, tan máu, đông máu rải rác nội mạch và suy thận.
  • Tử vong đã xảy ra ở người bệnh bị quá liều acetylcystein trong khi đang điều trị nhiễm độc paracetamol. Quá liều acetylcystein xảy ra khi tiêm truyền quá nhanh và với liều quá cao.

Điều trị:

  • Điều trị triệu chứng và hỗ trợ chức năng sống. Rửa dạ dày hoặc gây nôn. Sau đó dùng than hoạt hoặc thuốc tẩy để hạn chế hấp thu thuốc.

*** Sản phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.
*** Hiệu quả của sản phẩm có thể thay đổi tùy theo cơ địa của mỗi người.
*** ( Thực phẩm chức năng ) Thực phẩm bảo vệ sức khỏe  giúp hỗ trợ nâng cao sức đề kháng, giảm nguy cơ mắc bệnh, không có tác dụng điều trị và không thể thay thế thuốc chữa bệnh.

*** Qúy khách hàng lưu ý, chosithuoc không bán lẻ thuốc trên Online, Chúng Tôi chỉ bán " Thuốc tây " cho các doanh nghiệp có đủ tư cách pháp nhân kinh doanh " Thuốc tây, dược phẩm "  thông qua hợp đồng mua bán giữa các đối tác. Chosithuoc là trang web giới thiệu sản phẩm thông qua môi trường tiếp thị Online, việc hiện thị giá bán lẻ là giá thị trường để Qúy Khách tham khảo giá chung. Qúy Khách có nhu cầu " mua thuốc tây " vui lòng liên hệ nhà thuốc gần nhất. Chosithuoc xin cảm ơn. Thân ái!

*** Website chosithuoc.com không bán lẻ dược phẩm, mọi thông tin trên website nhằm cung cấp thông tin tham khảo sản phẩm. Website hoạt đồng dưới hình thức hợp đồng mua bán với các đối tác có đủ điều kiện kinh doanh Dược phẩm như: Bệnh viện, Nhà Thuốc,... Chúng tôi không hoạt động bán lẻ dược phẩm dưới bất kỳ hình thức nào trên Website.

TRUNG TÂM CHĂM SÓC KHÁCH HÀNG: NHÀ THUỐC MINH CHÂU - 161 BẠCH ĐẰNG, PHƯỜNG 2, QUẬN TÂN BÌNH, TP HCM

Bình luận của bạn
*
*

Đánh giá và nhận xét

0
0 Khách hàng đánh giá &
0 Nhận xét
  • 5
    0
  • 4
    0
  • 3
    0
  • 2
    0
  • 1
    0
One a day banner
www.webso.vn

0909 54 6070

Back to top